Diễn đàn CLB Kỹ năng mềm - Học viện Quân Y
HÔM NAY CÓ GÌ HAY... I15824_untitled

Join the forum, it's quick and easy

HÔM NAY CÓ GÌ HAY... I15824_untitled
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» [HOT] Một số trò chơi tập thể hay
by kainoyam Sat May 02, 2015 11:36 pm

» KỸ NĂNG TEAMWORK
by kainoyam Sat May 02, 2015 11:12 pm

» Nhầm...có những thứ ko thể xin lỗi đc =))
by kainoyam Sat May 02, 2015 10:40 pm

» Giải trí nào =))
by anhsmile Tue Sep 20, 2011 10:04 pm

» Kỹ năng sống : Câu chuyện Pable & Bruno
by anhsmile Tue Sep 20, 2011 9:58 pm

» Nhầm...có những thứ ko thể xin lỗi đc =))
by vnsdark Thu Sep 01, 2011 8:33 pm

» Có những thứ ko thể giải thích nổi =))
by vnsdark Thu Sep 01, 2011 8:01 pm

» Ôi đúng là không đỡ nổi =))
by vnsdark Thu Sep 01, 2011 8:00 pm

» TUYỂN GIA SƯ SINH VIÊN HỌC VIỆN QUÂN Y
by giasu.quany Mon Jul 18, 2011 9:00 am

» NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH " SẮC MÀU TUỔI THƠ"
by masamy Sun May 29, 2011 9:43 am

» Anh trang tri A10...
by Anh Xíu Thu May 26, 2011 7:44 am

» Ảnh A10 x5 (Sơn)
by Anh Xíu Sun May 22, 2011 10:48 am

» HÔM NAY CÓ GÌ HAY...
by vnsdark Tue May 17, 2011 2:55 pm

» 8 THOAI pa koan co pak
by anhsmile Wed May 11, 2011 9:29 pm

» anh cuoi cung dc chon di in de chu nhat lam a10 :)
by anhsmile Sat Apr 23, 2011 9:36 pm

» [HOT] album ảnh show đồng phục mới lễ hội Hoa anh đào...
by vnsdark Sat Apr 23, 2011 11:44 am

» Kỉ niệm 2 tháng khai trương tên miền ssc-hvqy.com
by anhsmile Fri Apr 15, 2011 8:22 pm

» BẢN KẾ HOẠCH HỌC TẬP.......
by vnsdark Fri Apr 15, 2011 2:38 am

» Banner & homepage (trang chủ) hoàn toàn mới mới - Anh em góp ý ^^
by Anh Xíu Wed Apr 13, 2011 8:46 pm

» BUOI CHIA SE KINH NGHIEM HOC TAP 9/4/11
by Anh Xíu Wed Apr 13, 2011 8:42 pm

Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 9 người, vào ngày Thu Aug 11, 2022 9:54 pm
Liên kết

HÔM NAY CÓ GÌ HAY...

3 posters

Go down

HÔM NAY CÓ GÌ HAY... Empty HÔM NAY CÓ GÌ HAY...

Bài gửi by vnsdark Sat Apr 23, 2011 12:57 pm

Tự nhiên ngồi buồn lên google search từ khóa này, thấy topic này cũng hay hay...mà lại thuộc thể loại tự do, thích post + cm kiểu j cũng đc :"> Mong là mỗi ngày 1 ai đó cũng đều tìm đc 1 cái hay (ít nhất là mình thấy hay cho bản thân Smile)...
kaka, khơi mào nên post luôn cái ta thấy cũng hay hay lâu rùi và nó cũng giúp vnsdark khá nhìu...

QUẢN LÍ THỜI GIAN HỢP LÍ...Khó hay dễ

Bạn có bao giờ ao ước rằng một ngày có hơn 24 tiếng? Bạn có bao giờ thấy thiếu thời gian để duy trì cuộc sống và công việc của bạn? Nếu như vậy, hẳn bạn đang gặp rắc rối trong việc quản lý thời gian. Mình cũng đã từng như bạn. Mình từng ngập trong một núi công việc hàng giờ liền và không thể dứt ra khỏi . Mình từng phải đối mặt với nhiều việc cùng một lúc nhưng vẫn không giải quyết tốt được việc nào. Nhưng dần dần, bằng việc học lấy cách nắm giữ thời gian, mình đã có thể hoàn thành những công việc mà mình thích đồng thời dành thời gian nhiều hơn để nghỉ ngơi. Bạn nghĩ đó là phép màu? Không hề, chắc chắn bạn sẽ làm được điều đó nếu bạn nắm giữ những điều mà mình sắp chia sẻ sau đây:
HÔM NAY CÓ GÌ HAY... Time__management_skills-600x210
1. Viết ra những việc cần làm:

Bạn sẽ chẳng biết mình sẽ đi đến đâu nếu không có một điểm đến trong đầu. Bạn sẽ không biết thành công nghĩa là gì nếu bạn không tự đặt cho mình những mục tiêu và cách đo lường thành công. Giống như vậy, bạn sẽ thật sự bối rối nếu như không biết mình sẽ làm gì. Một trong những cách hay được nhắc đến nhất để quản lý thời gian đó là: Viết ra những việc cần làm (Todo List), thông qua đó bạn sẽ biết mình cần phải làm gì. Đồng thời, bạn sẽ tập cho mình một thói quen lên kế hoạch cho những dự định của bản thân. Một kế hoạch tốt thì chưa chắc sẽ mang đến thành công nhưng nếu không có một kế hoạch rõ ràng, chắc chắn bạn sẽ mất rất nhiều thời gian để đạt được những điều mình mong muốn. Một vài chia sẻ dành cho việc viết ra những việc cần làm:

* Ưu tiên những việc quan trọng
* Càng chi tiết càng tốt (Để tránh quên những điều lặt vặt)
* Ghi lên một tờ giấy và dán ngay trên bàn làm việc để nhắc bạn luôn nhớ

2. Đúng giờ:

Nếu bạn đã dành 1 tiếng để làm việc thì sau khi hết 1 tiếng, hãy chuyễn sang việc khác theo kế hoạch. Nếu bạn vẫn tiếp tục làm cho xong việc thì bạn sẽ không thể kiểm soát được thời gian bạn sẽ dành cho việc đó là bao nhiêu. Đến khi bạn nhận ra rằng mình đã hết thời gian để làm những việc khác thì đã quá muộn. Nếu bạn dừng lại và để sang ngày mai, bạn sẽ biết mà cố gắng làm việc hơn để hoàn thành xong công việc đã định sẵn. Có lẽ nên đặt đồng hồ nhắc nhở hoặc xếp lịch thông báo trong điện thoại, 1 điều hay xảy ra là giờ cao su ... thì đừng cao su nhiều quá nhé...hok có là các công việc tiếp theo sẽ làm vội vàng và ko có kết quả cao đâu Smile

3. Tập cho mình thói quen bỏ qua:

Một trong những công việc yêu thích (và dễ gây nghiện) và đắm chìm trong những dịch vụ giải trí , những social forum, những game onl+off.... Với những người chỉ theo 1 sở thích (như đọc sách, nghe nhạc,đọc tin tức ...) không tốn thời gian là mấy (chống chỉ định với phim ảnh + game ... nhé :"> ). Tuy nhiên, thường thì ta không kiểm soát tốt việc sử dụng thời gian vào các thói quen làm ta thích thú đó. Việc này dần dần trở thành một cỗ máy “giết” thời gian của bạn. Vì vậy, hãy tập cho mình thói quen bỏ qua khi cần thiết. Hãy lướt qua nhanh những gì cần làm, xếp thời gian cho việc giải trí hợp lí, mình nhớ thầy mình có dạy 1 điều là hãy lấy 1 tờ giấy viết to "MÌNH ĐANG LÀM GÌ ĐÂY?" và dán trước bàn học để luôn nhớ rằng thời gian đang trôi qua, và hãy theo kế hoạch mình đã định.
4. Tập trung:

Thử tưởng tượng bạn đang có một ý tưởng tuyệt vời cho một công việc của bạn. Bạn đang bắt đầu phát triển ý tưởng đó qua những dòng chữ đầu tiên trong đầu thì đột nhiên “Buzz”, ai đó muốn tán gẫu với bạn. Bạn sẽ rời bỏ cái thú vị mới đang còn trong suy nghĩ đó và bắt đầu chat chít, lao vào những cuộc vui. Đến khi quay lại, bạn đã hoàn toàn mất cảm hứng cho công việc mà mình định làm. Đây là một trong những lỗi mà trước đây mình hay gặp phải và mình nghĩ rằng nhiều bạn đang đọc bài viết này cũng ở trong tình trạng giống như mình. Sự tập trung là một trong những yếu tố cần thiết để bạn làm việc một cách hiệu quả, nó đúng trên nhiều phương diện khác nhau của đời sống. Tập trung sẽ giúp bạn huy động hết khả năng của mình để làm một việc nào đó. Dĩ nhiên, điều đó sẽ góp phần tăng tính hiệu quả cho công việc. Vì vậy lần sau khi làm gì thì hãy cất điện thoại (silent) và túi,ko online yahoo, facebook… Hãy để cho mình chú tâm vào công việc, bạn sẽ thấy tốc độ cũng như kết quả là tốt hơn rất nhiều đó Wink

5. Quản lý thời gian từ A -> Z:

Cuối cùng, mình xin giới thiệu một bài viết hay về những chữ cái A, B, C trong quản lý thời gian. Những nguyên tắc này hết sức dễ nhớ (do được gắn chung cùng các chữ cái) và sẽ giúp bạn phần nào trong việc sắp xếp những công việc của mình.

Assign specific tasks to specific days

Break large tasks into small pieces and complete one piece at a time

Challenge your deadlines

Delegate as much as possible

Evaluate your time use on a regular basis

Form letters or paragraphs can help you streamline your paperwork

Get to the office an hour earlier

Handle each piece of paper only once

Invest an hour and a few dollars to prevent the hassle that occurs when you lose essential items

Jot down ideas and work you want to accomplish on a handy note pad

Keep a file of reading material for snack time, lunch breaks or waiting time

Leisure time is important and should be planned into your schedule

Meetings and memos are two of the greatest time waster of all

“No” is probably the most effective word in managing your time

Obtain all necessary information and material from others before you begin a project

Prepare a contingency plan when things don’t work out

Quietness and privacy are required for certain projects

Refuse to take work home

Set specific goals

Travel less

Unclear instructions force you to repeat and elaborate

Take vacation intelligently

Worrying won’t help and it tends to get in the way of positive action

Xerox other people’s successful plans and use them as model

Your most important tasks should be taken care of first

Zero in your own personal time wasters and determine how you can make some changes

Kết luận

Hãy bắt đầu bằng việc quản lý thời gian thật tốt, và bạn sẽ có thể làm được nhiều việc hơn trong cùng một khoảng thời gian như hiện tại. Quản lý thời gian tốt không có nghĩa là bạn có thể làm được tất cả những điều mà bạn mong muốn mà có nghĩa là bạn làm được những việc mà bạn cảm thấy hài lòng khi làm những việc đó.
vnsdark
vnsdark
Trưởng Ban Truyền thông và PR

Họ tên : Phutranle
Nam Số bài viết : 147
SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Xuân xanh : 36
Đến từ GiaLai City

HÔM NAY CÓ GÌ HAY... Empty Re: HÔM NAY CÓ GÌ HAY...

Bài gửi by darkstar20 Sun Apr 24, 2011 11:23 am

làm được hết những điều này chắc là .....ôi!!mình là thiên tài^^!!
cố gắng thui....được đến đâu hay đến đó^^ Laughing
darkstar20
darkstar20
Thành viên mới
Thành viên mới

Họ tên : Lê Trần Lệ Xuân
Nữ Số bài viết : 4
SSC Coin 4

Bài gửi by vnsdark Tue Apr 26, 2011 6:12 am

Hum nay dạo phố thấy cái tít này cũng hay hay...

Bản chất của thành công là cái gì?

Bài sưu tầm
Nguồn: Tác giả: Hà Minh Ngọc

Đã bao giờ bạn tự hỏi thành công là gì mà bao kẻ bỏ cả cuộc đời mình theo đuổi? Phải chăng đó là kết quả hoàn hảo trong công việc, sự chính xác đến từng chi tiết? Hay đó là cách nói khác của từ thành đạt, nghĩa là có được một cuộc sống giàu sang, được mọi người nể phục?

Vậy thì bạn hãy dành chút thời gian để lặng mình suy ngẫm. Cuộc sống sẽ chỉ cho bạn có những người đạt được thành công theo một cách giản dị đến bất ngờ. Thành công là khi bố và con trai có dũng khí bước vào bếp, nấu những món ăn mẹ thích nhân ngày 8-3. Món canh có thể hơi mặn, món cá sốt đáng lẽ phải có màu đỏ sậm thì lại ngả sang màu… đen cháy.

Nhưng nhìn mâm cơm, mẹ vẫn cười. Bởi vì hai bố con không thể thành công trên “chiến trường” bếp núc, nhưng lại thành công khi tặng mẹ “đoá hồng” của tình yêu. Một món quà ý nghĩa hơn cả những món quà quý giá, hạnh phúc ấy long lanh in trong mắt mẹ.

Thành công còn là hình ảnh một cậu bé bị dị tật ở chân, không bao giờ đi lại bình thường được. Từ nhỏ cậu đã nuôi ước mơ trở thành cầu thủ bóng đá. Sau bao nỗ lực khổ luyện, cậu bé trở thành cầu thủ dự bị trong một đội bóng nhỏ, và chưa bao giờ được chính thức ra sân. Nhưng đó không phải là thất bại. Trái lại, thành công đã nở hoa khi cậu bé năm xưa, với bao nghị lực và quyết tâm, đã chiến thắng hoàn cảnh để theo đuổi ước mơ từ ngày thơ bé. Thành công ấy liệu có mấy người đạt được?

Sau mỗi mùa thi đại học, có bao “sĩ tử” buồn rầu khi biết mình trở thành “tử sĩ”. Hai bảy điểm, cao thật đấy. Nhưng cao mà làm gì khi nguyện vọng 1 lấy tới hai bảy phẩy năm? Đó thật ra không phải là thất bại, chỉ là khi thành công - bị - trì - hoãn mà thôi. Cuộc sống vẫn chào đón họ với nguyện vọng 2, nguyện vọng 3. Quan trọng là họ đã nỗ lực hết sức để khẳng định mình. Đó là ý nghĩa vẹn nguyên của các kỳ thi, và cũng là bản chất của thành công.

Ngày còn nhỏ, tôi đã được đọc một câu chuyện rất xúc động. Chuyện kể về một cậu bé nghèo với bài văn tả lại mẹ - người phụ nữ đã che chở cuộc đời em. Cậu bé viết về một người mẹ với mái tóc pha sương, với đôi bàn tay ram ráp nhăn nheo nhưng dịu hiền và ấm áp. Cậu kết luận rằng: bà ngoại là người mẹ - người phụ nữ đã nâng đỡ em trong suốt hành trình của cuộc đời. Bài văn lạc đề, phải về nhà viết lại. Nhưng đó mới chính là một tác phẩm thành công, bởi ở đó chất chứa tình yêu thương của đứa cháu mồ côi dành cho bà ngoại. Liệu có thành công nào, tình cảm nào thiêng liêng hơn thế?

Nhiều năm trước, báo chí từng vinh danh một cậu học trò nghèo thi đậu đại học với vị trí thủ khoa. Đối với cậu, đó là một thành công lớn. Nhưng có một thành công khác, lặng thầm mà lớn lao, đó là chiến thắng của một người cha gần 20 năm trời đạp xích lô nuôi con ăn học. Bao niềm tin và hi vọng hiện lên trên gương mặt vốn đã chịu nhiều khắc khổ. Và ngày con trai đậu đại học cũng là ngày tốt nghiệp khoá - học - của - một - người - cha.

Tôi biết có một nữ sinh tốt nghiệp đại học với tấm bằng loại ưu gần hai mươi năm trước. Với tài năng của mình, cô có thể gặt hái thành công trên con đường sự nghiệp và danh vọng. Nhưng cô sinh viên năm ấy đã chấp nhận hy sinh những cơ hội của đời mình để trở thành một người vợ đảm đang, một người mẹ dịu hiền của hai cô công chúa nhỏ.

Cho tới bây giờ, khi đã là một phụ nữ trung niên, mẹ tôi vẫn nói với tôi rằng: “Chăm sóc bố và hai con chu đáo, đối với mẹ đã là một thành công lớn”. Mỗi khi nghe câu nói ấy, tôi lại rơi nước mắt. Gia đình là hạnh phúc, là thành quả đẹp đẽ của đời mẹ, và chúng tôi phải cảm ơn mẹ vì điều đó.

Con người luôn khát khao thành công, nhưng mù quáng theo đuổi thành công thì thật là vô nghĩa. Bạn muốn mình giàu có, muốn trở thành tỷ phú như Bill Gates? Vậy thì hãy gấp đồng tiền một cách cẩn thận rồi trao nó cho bà cụ ăn xin bên đường. Với việc làm đẹp đẽ ấy, bạn sẽ cho mọi người hiểu được bạn không chỉ giàu có về vật chất mà còn giàu có tâm hồn. Khi đó, bạn đã thực sự thành công.

Cũng có khi bạn ước mơ thành công sẽ đến với mình như đến với Abramovich - ông chủ của đội bóng toàn những ngôi sao? Thành công chẳng ở đâu xa, chỉ cần bạn dành thời gian chăm sóc cho “đội bóng” của gia đình bạn. Ở đó, bạn nhận được tình yêu thương vô bờ bến, thứ mà Abramovich không nhận lại được từ những cầu thủ của ông ta. Thành công đến với mọi người một cách giản dị và ngọt ngào như thế!

Bạn được sinh ra, đó là một thành công vĩ đại của cha và mẹ. Trách nhiệm của bạn là phải gìn giữ cho vẻ đẹp hoàn thiện của thành công ấy. Đừng bao giờ ủ ê nghĩ rằng cuộc sống là một chuỗi của thất bại, bởi như một giáo sư người Anh từng nói: “Cuộc sống này không có thất bại, có chăng là cách chúng ta nhìn nhận mọi việc mà thôi”.
=== Thành công là một quả trình,Ko phải là đích đến ==

vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by vnsdark Fri Apr 29, 2011 2:56 pm

Hôm nay đọc được bài Note của bà chị, thấy hay hay , post share cho cả nhà luôn Smile

Thân tặng các cô gái chưa chồng tuổi 25 của em và các cô gái chưa chồng có suy nghĩ giống các cô gái 25 =)

Khi 30, zai thường vật vã.

Zai chưa vợ vật vã lấy vợ.

Zai có vợ vật vã trốn vợ đi chơi.

Zai chưa ôtô vật vã mua ôtô.

Zai có ôtô vật vã nuôi ôtô.

Cũng chỉ vì suy nghĩ "2 thứ zai phải có khi 30: vợ và ôtô".

Gái thì vật vã sớm hơn, 25 tuổi đã vật vã rồi.

Gái bắt đầu lăn tăn giữa vẻ ngây thơ mắt trợn mồm chu của gái teen và vẻ quyến rũ của gái già.

Đôi khi, đời thấy gái cưa sừng làm nghé.

Đôi khi, đời thấy gái như bà già đau khổ.

Bản thân gái cũng hốt hoảng, không hiểu mình ở thái cực nào.

Nên đời thường thấy gái đứng rất lâu ở cửa hàng, giữa 2 chiếc váy cùng kiểu, 1 hồng 1 đen.

Gái chỉ biết thở dài.

Sống đúng với lứa tuổi là việc không dễ.

Gái bắt đầu không tin vào phim tình cảm.

Phim bao giờ cũng có 1 anh đẹp zai, 1 chị xinh gái, sau 1 tỷ sóng gió thì đến được với nhau và hết phim.

Đời thì không thế.

Khi 2 người đến được với nhau, đời không hết mà 9 tỷ sóng gió sẽ ập đến.

2 người yêu nhau quằn quại nhưng gia đình phản đối ầm ầm và họ chia tay trong nước mắt.

2 người yêu nhau quằn quại nhưng zai (gái) quyết định đi du học và họ chia tay trong nước mắt.

2 người yêu nhau quằn quại nhưng 1 zai (gái) đẹp hơn, nham hiểm hơn xuất hiện, gái (zai) kia chạy theo zai (gái) mới bỏ lại zai (gái) này sống trong nước mắt.

2 người yêu nhau xong bị bủa vây bởi câu hỏi "bao giờ cưới". Cưới xong bị bủa vây bởi câu hỏi "bao giờ có con". Có con xong, xăng tăng, lương không tăng, cãi nhau chí chóe và sống trong nước mắt.

Gái 25 không như gái teen. Họ ngộ ra tình yêu không đẹp như họ tưởng, đàn ông không hoàn hảo như họ mơ. Nhưng họ cũng chưa lạnh lùng như gái già. Họ vẫn muốn lấy chồng vì yêu.

25 tuổi,cần settle down hay cần start something new? Gái biết, gái sẽ còn lăn tăn nhiều!

[St]
vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by vnsdark Fri Apr 29, 2011 4:28 pm

Haha,botay chưa...
vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by darkstar20 Sun May 01, 2011 10:14 am

đúng là đọc xong khỏi mún lấy chồng lun anh àk!__!haizzzzzzzzzzzz
darkstar20
darkstar20
Thành viên mới
Thành viên mới

Họ tên : Lê Trần Lệ Xuân
Nữ Số bài viết : 4
SSC Coin 4

Bài gửi by vnsdark Sun May 01, 2011 5:44 pm

=0) sao lai khong muon lay chong nua ha em =)) hay la doi den luc vat va xong rui moi quyet dinh tiep Smile)
vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by vnsdark Sun May 01, 2011 9:31 pm

Hom nay lai share 1 mang khac vay :">
Những câu chúc bằng tiếng anh hay
Lời chúc năm mới
· Chúc bạn năm mới vui vẻ và phát tài.
Have a happy and profitable year.
· Mọi thứ lại bắt đầu khi năm mới đang đến. Chúc bạn năm mới đầy hạnh phúc và những tháng đầy triển vọng và hạnh phúc nhất.
Everything starts a new with the coming New Year. May your new year be filled with the happiest things and your days with the brightest promise.
· Hãy để những lời chúc sâu lắng của tôi luôn ở bên cạnh cuộc sống tuyệt vời của bạn. Tôi hy vọng trong năm tới bạn luôn khỏe mạnh và thuận buồm xuôi gió trong công việc.
Let my deep wishes always surround the wonderful journey of your life. I hope in the coming year you will have a good health and smooth sailing life.
Bạn thân mến,
Giáng Sinh vui vẻ và năm mới hạnh phúc đến với bạn. Tôi và gia đình tôi xin gửi lời chúc tốt đẹp đến gia đình bạn. Cầu mong gia đình bạn khỏe mạnh trong mùa nghĩ lễ. Và mong mỗi năm tình thân của chúng ta càng gắn bó.
Dear,
A Merry Christmas and a Prosperous New Year to you! I wish that you and your family are enjoying this holiday Season with an excellent health and happiness. May every year bring our hearts closer!
· Ngày lành, năm mới, cháu yêu quý! Bằng tất cả tấm lòng mình cô chúc cháu được tăng tiến trong tình thương, trong lẽ phải và nhiều sức khỏe. Đó là tài sản quý giá nhất.
Have a nice day and Happy New Year, my dear! With all my heart, I wish you more love, good thoughts and great health. Maybe these are most valuable properties.
Hôn Nhân
· Cuộc hứa hôn của cháu là một tin trong đại! Cô và chú lẩm cẩm này xin gởi đến cho cả hai cháu những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc cho cả hai cháu được hưởng mọi hạnh phúc và thành đạt trongcuộc sống chung đôi.
What a great news about your engagement! Best wishes to you both from a doting aunt and uncle. May you enjoy every happiness and success in your life together!
· Tôi nhiệt thành chúc mừng hạnh phúc cuộc hôn nhân của bạn. Mong rằng sự kết hợp này sẽ mang lại hạnh phúc mãi mãi cho gia đình mới của bạn.
I congratulate you wholeheartedly on your blissful marriage. May the significant bond bears fruit and everlasting felicity on your new family.
· Tôi tin tưởng rằng cuộc hôn nhân của bạn sẽ là nguồn vui và hạnh phúc cho cả hai người. Hãy nhận món qùa nhỏ này với lời chúc mừng của tôi trong lễ cưới đầu hạnh phúc cuả bạn.
I believe that your marriage will be a source of your blessing and happiness. Please accept this little present with my congratulations upon your happy wedding.
· Cho tôi gửi lời chúc mừng chân thành nhấtcủa tôi nhân dịp bạn có thêm một cậu con trai. Có thể tượng tưởng cậu bé em lại niềm vui cho bạn và gia đình bạn biết bao.
Let me offer you my sincerest congratulation upon the birth of your son. I can well imagine the joy which he offers to you and your family.
· Xin chúc mừng hai bạn nhân lễ kỷ niệm hai mươi lăm năm ngày hai bạn kết hôn. Hai bạn đã hưởng nhiều năm tuyệt vờinhư thế bên nhau. Tôi chỉ có thể chúc bạn hưởng thêm nhiều năm tương tự trong thời gian tới. Chúc ngày kỉ niệm hạnh phúc!
Congratulation on your twenty-fifth wedding anniversary! You have had so many wonderful years together. I only wish you more of the same ahead. Happy Anniversary!
Chúc mừng ngày lễ tình nhân
· Anh là huấn luyện viên em yêu quý nhất. Em gửi anh lời chúc mừng nhân ngày "Lễ Tình Nhân".
You are one of my favorite mentors. I send you a Valentine greeting.
· Anh không nghĩ rằng anh có thể có hạnh phúc thực sự cho đến ngày anh gặp em. Chúc em "Ngày Tình Nhân" hạnh phúc.
I didn't think that I could ever believe in happiness until I met you. Happy Valentine's Day.
· Trong "Ngày Tình Yêu" này cũng như mọi ngày khác, tất cả những gì tôi có là tinh yêu dành cho em.
On this Valentine's Day, just like every day, all I have is my love for you.
· Dù không gian có phân cách chúng ta và thời gian có trôi đi mỗi ngày, tôi vẫn giữ trong tim sự quan tâm và những lời chúc tốt đẹp cho em.
Though the distance separates us and time keeps us going on our own way, every day I will hold in my heart the care and blessing for you and I will never let you go.
· Chúng ta quen nhau đã lâu. Tấm thiệp này để biết rằng em luôn ở trong suy nghĩ của tôi.
It's been so long since we got together. Here is a little card to let you know that you're always in my thoughts.
Chúc sinh nhật
· Anh yêu! Sinh nhật anh, em chúc anh gặt hái nhiều thành công. Mong anh mãi yêu em như ngày đầu và luôn ở bên em.
Darling! On occasion of your birthday, wish you more success. Hoping that you will love me forever as the same as the first time and you are always beside me.
· Nhân dịp sinh nhật lần thứ 20 của em,chúc em luôn tươi khỏe, trẻ đẹp. Cầu mong những gì may mắn nhất, tốt đẹp nhất và hạnh phúc nhất sẽ đến với em trong tuổi mới.
On occasion of your 20th birthday, wish you be younger, beautiful and happier. The best wishes including the luck and the best happiness will come to you in the new age.
· Gửi đến em những lời chúc tốt đẹp nhất, ngọt ngào như những bông hoa này, vì em đã cùng anh đi đến tận cùng thếgiới. Chúc sinh nhật hạnh phúc!
Send you my beautiful wishes that are as sweet as a flower to be your companion till the end of the world. Happy birthday to you!
· Tặng phẩm này riêng nó chẳng có ý nghĩa gì cả,nhưng mà kỉ niệm ở đây là anh gởi cho em tất cả những tình cảm tha thiết nhất. Sinh nhật vui vẻ.
This present is not valuable itself, but it is a souvenir hereto, it brings almost of my warm sentiment to you. Happy birthday to you!
· Mẹ yêu dấu,
Con xin gởi những lời chúc tốt đẹp nhân sinh nhậtcủa mẹ. Con ước gì mình có thể có mặt ở đấy chia vui cùng mẹ nhưng con không thể. Con gởi cùng món qùa nhỏ này là tình yêu và lòng thành kính mến của con. Con hy vọng mẹ sẽ thích món qùa đó. hãy giữ gìn sức khoẻ.Con trai của mẹ.
Dear Mom,
Warm wishes on your birthday, I wish that I could be there to celebrate it with you, but that is impossible. I send you along with my love and affection. I'm also sending a little gift. I hope you like it. Take care!
· Mừng sinh nhật cô chúng em chúc cô luôn tươi trẻ mạnh khỏe và hạnh phúc. Mãi mãi là người chúng em yêu quý.
Happy birthday to you – my teacher! We wish you be young, nice and happy forever. You are the teacher that we love and respect deeply.
finish
Chúc mừng ngày tết thầy cô
· Ước gì em có thể bày tỏ lòng biết ơn của em đối với thầy, thầy kính mến của em, nhưng thật khó nói nên lời. Em mong rằng tấm thiệp này sẽ bày tỏ phần nào sự biết ơn sâu sắc từ đáy lòng em.
I wish I knew some ways to let you know my gratitude. I feel for you my dear teacher but just can't say. So I hope this little card will at least show a part of my warmest appreciation that is coming from the bottom of my heart.
· Càng ở xa em càng nghĩ nhiều về thầy.Những lời thầy dạy bảo và sự biết ơn của em là vô cùng. Chúc thầy mạnh khỏe, bình an và hạnh phúc.
The further I am away from you, the more I am thinking of you. There is no end to your instruction. There is no end to my gratitude. Wish you a good health, peace and happiness.
· Nhà nghèo, em chỉ tặng các thầy cô những người đã dẫn dắt em đi trên con đường đúng đắn hai món quà nhỏ nhưng ý nghĩa lớn: thật nhiều điểm 10 đỏ chói, tấm thiệp đơn sơ cùng lời chúc các thầy cô mạnh khỏe, gặt hái đợc nhiều thành công. Em hy vọng các thầy cô sẽ hài lòng với hai món quà em dâng tặng với ấm lòng thành kính.
Because of being poor, I can only present you – my teachers who have instructed me to step on the proper way with two small presents with the great meanings: more brilliant scores 10, a simple card with best wishes. I hope that you will be pleased with the two presents which I present to you most respectfully.
· Thầy ơi! Không phải chỉ có ngày 20-11 con mới nhớ đến thầy. Mà đối với con, ngày nào cũng đều là 20-11.Con kính chúc thầy mãi vui tươi hạnh phúc và hãnh diện bên những học sinh luôn là con ngoan trò giỏi của mình.
Teachers! It is not only on November 20th that I remember you. For me, every day is November 20th. I wish you to be happy forever and be proud of your students who are always your good and excellent students
· Xin cảm tạ thầy cô - là thầy cô của chúng em, đã cho chúng em một lời nói, hình ảnh ý tưởng để chúng em xây đắp cuộc đời.
A great thanks to you! You are our teachers who give us a voice, an image and a thought to help build our lives.
Khác
· Đây chỉ là lá thư ngắn để tôi chúc hai bạn một lễ Hanukkah cực kỳ vui vẻ và một năm hạnh phúc, an khang, thịnhvựơng. Chúng ta đang chờ đón những thời kỳ tốt đẹp hơn. Cầu cho năm sắptời đây là năm đẹp nhất từ trước tới nay. (Lễ hội Hanukkah: Lễ hội ánh sáng của người Do Thái)
Just a note to say I wish you both a very happy Hanukkah and a happy, healthy and prosperous New Year. We are looking forward to better time. May this coming year be the best one ever.
· Kính chúc cho ông bà một ngày lễ tạ ơn vui vẻ. Cháu chỉ mong là cháu có mặt ở đó với hao ông bà. Cháu nhớ rất nhiều đến những thời gian hạnh phúc tại nhà của ông bà vào ngày tạ ơn.
Cháu gửi lời chào đến tất cả họ hàng và xin ông bà ôm hôn giúp cháu đứa cháu gái mới nhất của cháu. Mong mọi người có một ngày tuyệt vời.
Wish Grandfather to be merry on Thanksgiving Day. I only hope that I can be there with you. I could still remember a lot about the happy times at your house on Thanksgiving Day.
I send the greatest greeting to you and all my relatives and hope that you will embrace and kiss my newest niece. Have a wonderful Day.
· Nồng nhiệt chúc mừng thành công lớn của bạn là đã hoàn thành khoá nghiên cứu sinh và đạt được bằng Thạc Sĩ.
Hearty felicitations on you in completing the post-graduate course with acquiring the Master Degree.
· Trong đời chúng ta gặp nhau để rồi cuối cùng nói hai tiếng "chia tay". Chúc tình bạn của chúng ta mãi mãi vượt qua thời gian và không gian.
We may get to know each other in such a crowded world and say "good-bye" at last. May our friendship grow and last in spite of time and space!
· Chúc cho con đường anh đi luôn rộng thênh thang. Anh có đầy niềm tin và nghị lực để có điều mình mong muốn.
Wish your path be very spacious and you will have full energy and confidence to get desirable things.

vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by vnsdark Thu May 05, 2011 2:51 pm

... va rat nhieu flash boi vui nua :">
vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by anhsmile Wed May 11, 2011 9:16 pm

cai naj nghe hay ah nha..... continue a nhak!!!! ;>
anhsmile
anhsmile
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

Họ tên : nguyễn thị kim anh
Nữ Số bài viết : 28
SSC Coin 36
Birthday 14/06/1992
Xuân xanh : 31
Đến từ Pleiku,GL

Bài gửi by anhsmile Wed May 11, 2011 9:18 pm

k bik chih xac hog nha. tot thi lum ma xau thi k nghe ah nha...hehe
anhsmile
anhsmile
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

Họ tên : nguyễn thị kim anh
Nữ Số bài viết : 28
SSC Coin 36
Birthday 14/06/1992
Xuân xanh : 31
Đến từ Pleiku,GL

Bài gửi by vnsdark Tue May 17, 2011 2:55 pm

pirat keke,hay với a mà dở với e thì ránh chịu ah nha lol!
vnsdark
vnsdark

SSC Coin 216
Birthday 16/03/1988
Đến từ GiaLai City

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content